Kết quả 1 đến 2 của 2

Chủ đề: Không có Polyurethane tôi có thể thay thế loại cao su gì để đạt được chất lượng tương đương.

Không có Polyurethane tôi có thể thay thế loại cao su gì để đạt được chất lượng tương đương.

Chào các bạn,
    Các bánh xe cao su forklift theo xe thường được dùng từ chất liệu Polyurethane. Xin các bạn giúp, nếu chỗ tôi không có Polyurethane, tôi có thể thay thế loại cao su gì để đạt được chất lượng tương đương. Xin cảm ơn các bạn.

Các sản phẩm được làm bằng chất liệu PU đạt được những tính năng rất tốt.
    Polyurethane (PU) là vật liệu duy nhất có tính đàn hồi hơn cao su và bền bỉ dẻo dai hơn kim loại. Nó là vật liệu có dải độ cứng khá rộng (từ mềm mịn đến cứng rắn), có tính kháng dầu, chống xé rách, chống trầy xước và chịu mài mòn cao hơn cao su nhiều lần. So với nhựa, PU có khả năng chịu nén, chống co dãn và chống va đập tuyệt vời. Chính vì lẽ đó mà nó được sử dụng thay thế cao su và nhựa trong nhiều lĩnh vực - cho phép giảm thời gian bảo dưỡng máy móc, thiết bị, tiết kiệm tài chính.

...
    Về phương diện thay thế bằng vật liệu cao su, vì bạn không cho những thông số cụ thể: như kích thước, điều kiện làm việc, các chỉ tiêu kỹ thuật chi tiết nên rất khó tư vấn.

( Ban Quản Trị có hiệu chỉnh )