Kết quả 1 đến 6 của 6

Chủ đề: Tỷ trọng cao su

Tỷ trọng cao su

Các bạn cho mình hỏi tỷ trọng của các loại cao su tổng hợp, thiên nhiên, silicone, EPDM... Từ (20 - 90) Shore_A là bao nhiêu ?

Có bạn nào biết xin chia sẻ với, mình hiện rất cần thông tin này.
    Cảm ơn nhiều.

SUSU..

Mỗi một loại vật liệu có thể xác định tỷ trọng.
    Nguyên liệu cao su cũng vậy. Mỗi một loại cao su, thiên nhiên hoặc tổng hợp, đều có một tỷ trọng khác nhau. Thậm chí chỉ một tên cụ thể, cũng có thể có những số đo khác nhau, do nguồn sản xuất. Nếu thêm vào bất ký thứ phụ gia, hóa chất nào vào, cho dù là vi lượng, cũng làm cho số liệu tỷ trọng thay đổi.
    Bạn đã thay đổi độ cứng, như vậy đã can thiệp vào cấu trúc quá nhiều......., do vậy mỗi một sự thay đổi ấy, sẽ có một con số kết quả.

Sẽ tìm những tài liệu, sổ tay thông báo cho bạn sau về các chỉ số tỷ trọng về nguyên liệu gốc.

Hy vọng các nhà cung cấp sẽ thông tin cho bạn một cách chính xác hơn.

Tôi có thể cung cấp cho bạn tỷ trọng của cao su nguyên chất như sau :
    Cao su thiên nhiên : 0.92 gr/cm3
    BR :0.90-0.92
    EPDM : 0.85-0.87
    NBR 18 :26:40(số là hàm lượng nitril trong cao su) tương ưng 0.943 0.960 0.986
    Cao su Silicone 0.98
    Khi nói về độ cứng (đo bằng shore A) thì người ta nói là độ cứng (hardness) của sản phẩm cao su (chú không phải nguyên liệu hay hỗn hợp cao su) ,tức là một hỗn hợp cao su đã qua lưu hóa. Vì vậy tỷ trọng của sản phẩm không chỉ phụ thuộc vào cao su gốc ,mà còn phụ thuộc vào các chất phụ gia sử dụng để tạo thành sản phẩm đó.
    Thông thường sản phẩm cao su có tỷ trọng 1.10-1.30 gr/cm3 .Các sản phẩm có tỷ trọng 1.40-1.60 gr/cm3 đã được coi là hơi nặng rồi .

Trích dẫn Gửi bởi NAmAN Xem bài viết
    Mỗi một loại vật liệu có thể xác định tỷ trọng.
    Nguyên liệu cao su cũng vậy. Mỗi một loại cao su, thiên nhiên hoặc tổng hợp, đều có một tỷ trọng khác nhau. Thậm chí chỉ một tên cụ thể, cũng có thể có những số đo khác nhau, do nguồn sản xuất. Nếu thêm vào bất ký thứ phụ gia, hóa chất nào vào, cho dù là vi lượng, cũng làm cho số liệu tỷ trọng thay đổi.
    Bạn đã thay đổi độ cứng, như vậy đã can thiệp vào cấu trúc quá nhiều......., do vậy mỗi một sự thay đổi ấy, sẽ có một con số kết quả.

Sẽ tìm những tài liệu, sổ tay thông báo cho bạn sau về các chỉ số tỷ trọng về nguyên liệu gốc.

Hy vọng các nhà cung cấp sẽ thông tin cho bạn một cách chính xác hơn.
    Rất cảm ơn bạn về thông tin này.
    Chúc bạn sức khỏe.
    SUSU

Cảm ơn rubtechco nhiều lắm.
    SUSU.

Bác rubtechco
    Có thể cho tôi hỏi làm sao có thể xác định chính xác tỷ trọng của cao su thiên nhiên được không? Phương pháp đo như thế nào. Chân thành cảm ơn sự giúp đỡ của Bác.